วันเวลาปัจจุบัน จันทร์ ก.ย. 22, 2014 5:01 pm

Time-Zone GMT + 7 ชั่วโมง

กฎการใช้บอร์ด

จังหวัดพะเยา ได้ปรับปรุงระบบรับเรื่องร้องเรียนใหม่ ตามประกาศ คสช.ฉบับที่ 96/2557 ผู้ต้องการร้องเรียน ให้ไปที่ ศูนย์ดำรงธรรมจังหวัดพะเยา
http://www.phayao.go.th/au/pyocomplain/และ ขออภัยในความไม่สะดวกมา ณ โอกาสนี้

ปิดบอร์ด กระทู้นี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถแก้ไขข้อความ หรือ ตอบกลับในกระทู้นี้  [ 3 โพสต์ ] 
เจ้าของ ข้อความ
 หัวข้อกระทู้: ร้องเรียนรถตู้โดยสาร สายแพร่-เชียงราย

โพสต์โพสต์แล้ว: เสาร์ ก.พ. 25, 2012 8:35 pm 
เหตุการณ์เกิดขึ้นเมื่อวันศุกร์ ที่ 24 กุมภาพันธ์ 2555 เวลา 08.30 น. ดิฉันได้เข้าไปถามคนขายตั๋วรถว่า จะไปลงที่อำเภอแม่ใจ คนขายตั๋วบอกว่า รถเต็ม ให้นั่งรอก่อน หลังจากนั้นอีกไม่นาน ก็มีคนมาซื้อตั๋วหลังดิฉัน คนขายก็ขายให้ เพราะเขาบอกว่าจะไปลงเชียงราย ไม่เข้าใจค่ะ ว่าเลือกปฏิบัติทำไม จะลงระหว่างทางไม่ขายตั๋วให้ เพราะกลัวเสียเวลา จะได้ค่าโดยสารไม่เต็มราคาเหรอ พอรถว่างก็เรียกไปขึ้นรถพร้อมขายตั๋วให้ พอนั่งรถ รถกำลังจะออก เรียกลงมาอีก เพราะบอกว่า ขนส่งตั้งด่านตรวจไม่ให้นั่งเกิน 15 ที่นั่ง ไม่ให้มีเบาะเสริม ให้รอคันต่อไป เสียอารมณ์มากๆ แต่ประเด็นมันอยู่ที่ว่า ถ้าคุณไม่คิดจะขายตั๋วให้กับผู้โดยสารที่ลงระยะใกล้ ทำไมไม่แจ้งให้ทราบล่วงหน้าก่อน จะได้ไม่เสียเวลานั่งรอ จะไปทำธุระก็ต้องไปสาย เสียความรู้สักมาก โปรดช่วยตรวจสอบด้วยนะคะ พะเยาขึ้นชื่อเป็นเมืองน่าอยู่ แต่ตอนนี้ดิฉันชักไม่แน่ใจค่ะ

ข้างบน

ตอบกลับพร้อมอ้างอิง  
 หัวข้อกระทู้: Re: ร้องเรียนรถตู้โดยสาร สายแพร่-เชียงราย

โพสต์โพสต์แล้ว: อาทิตย์ ก.พ. 26, 2012 9:59 pm 
คุณปวีณา ผมว่าคุณก็ขึ้นรถผิดคันนะ รถมีไป ชร.เยอะแยะ รถตู้เขาไม่รับคนระยะใกล้ๆหรอก เสียเวลาเขา ผมว่ารถตู้ทำถูกแล้วนะ ลองไปคิดดูใหม่นะครับ

ข้างบน

หัวข้อกระทู้: Re: ร้องเรียนรถตู้โดยสาร สายแพร่-เชียงราย

โพสต์โพสต์แล้ว: จันทร์ ก.พ. 27, 2012 9:07 am 
ผมว่า การที่คุณมาโพสแบบนี้ คุณออกแนวว่าจะไม่เข้าใจการใช้บริการรถตู้นะ

ถ้าคุณขึ้นระยะสั้น แต่รถตู้เค้าเน้นบริการระยะยาว .............. ถามว่า คุณว่าเค้าควรบริการใคร

คุณไปลงระยะสั้น แต่คนมาซื้อตั๋ว เค้าไประยะยาว .............. ในขณะที่รถไปแม่ใจของคุณมีมากมายหลายสาย ทำไม คุณไม่ให้คนที่เดินทางไกลกว่าหละ

รถตู้ ตจว. ไม่เหมือนรถตู้ กทม. นะ ไปปรับทัศนคติหน่อยนะ

เค้าใจว่า เมื่อคนเราเจออะไรไม่ถูกใจก็จะร้องเรียนแบบนี้ แต่คุณต้องเข้าใจ ใจเขา-ใจเราด้วยนะ ร้องเรียนดีมีประโยชน์ แต่ร้องเรียนไปงั้นๆ มันไม่ดีเท่าไหรนะ เป็นห่วง

ข้างบน

แสดงโพสจาก:  เรียงตาม  
ปิดบอร์ด กระทู้นี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถแก้ไขข้อความ หรือ ตอบกลับในกระทู้นี้  [ 3 โพสต์ ] 

Time-Zone GMT + 7 ชั่วโมง